kamfanin_gallery_01

labarai

Muhimman Fa'idodin LTE 450 don Gaban IoT

Kodayake ana amfani da hanyoyin sadarwar LTE 450 a cikin ƙasashe da yawa shekaru da yawa, an sami sabunta sha'awar su yayin da masana'antar ke motsawa zuwa zamanin LTE da 5G. Kashewar 2G da zuwan Narrowband Internet of Things (NB-IoT) suma suna daga cikin kasuwannin da ke haifar da karɓar LTE 450.
Dalilin shi ne cewa bandwidth a kusa da 450 MHz ya dace sosai don bukatun na'urorin IoT da aikace-aikace masu mahimmanci na manufa wanda ya fito daga grids masu wayo da sabis na ƙididdiga masu kyau zuwa aikace-aikacen aminci na jama'a. Ƙungiyar 450 MHz tana goyan bayan fasahar CAT-M da Narrowband Internet of Things (NB-IoT), kuma kayan aikin jiki na wannan rukunin suna da kyau don rufe manyan wurare, ƙyale masu aiki na salula don samar da cikakken ɗaukar hoto mai inganci. Bari mu dubi fa'idodin da ke da alaƙa da LTE 450 da IoT.
Cikakken kewayon yana buƙatar na'urorin IoT don rage yawan amfani da wutar lantarki don ci gaba da kasancewa tare. Zurfafa shigar da 450MHz LTE yana nufin na'urori za su iya haɗawa da hanyar sadarwa cikin sauƙi ba tare da ƙoƙarin cinye wuta akai-akai ba.
Maɓallin bambance-bambancen rukunin 450 MHz shine tsayinsa mai tsayi, wanda ke ƙara ɗaukar hoto sosai. Yawancin makada LTE na kasuwanci sun fi 1 GHz, kuma cibiyoyin sadarwar 5G sun kai 39 GHz. Maɗaukakin mitoci suna ba da ƙimar bayanai mafi girma, don haka ana keɓance ƙarin bakan ga waɗannan makada, amma wannan ya zo a farashin saurin saurin sigina, wanda ke buƙatar babbar hanyar sadarwa ta tashoshin tushe.
Ƙungiyar 450 MHz tana kan ɗayan ƙarshen bakan. Misali, ƙasa mai girman Netherlands na iya buƙatar dubban tashoshi na tushe don cimma cikakkiyar ɗaukar hoto don LTE na kasuwanci. Amma haɓaka kewayon siginar 450 MHz yana buƙatar ƴan tashoshin tushe ɗari kawai don cimma wannan ɗaukar hoto. Bayan lokaci mai tsawo a cikin inuwa, rukunin mitar 450MHz yanzu shine ƙashin bayan sa ido da sarrafa mahimman abubuwan more rayuwa kamar su masu canji, nodes na watsawa, da ƙofofin mitoci masu wayo. An gina hanyoyin sadarwa na 450 MHz a matsayin cibiyoyin sadarwa masu zaman kansu, masu kariya ta hanyar wuta, suna da alaƙa da duniyar waje, wanda ta yanayinsa yana kare su daga hare-haren Intanet.
Tun da bakan 450 MHz aka keɓe ga masu aiki masu zaman kansu, da farko za ta yi hidima ga buƙatun masu gudanar da ababen more rayuwa kamar kayan aiki da masu rarraba cibiyar sadarwa. Babban aikace-aikacen anan shine haɗin haɗin abubuwan cibiyar sadarwa tare da hanyoyin sadarwa daban-daban da ƙofofin ƙofofi, da kuma hanyoyin ƙofofin mitoci masu wayo don mahimman wuraren awo.
An yi amfani da band ɗin 400 MHz a cikin hanyoyin sadarwar jama'a da masu zaman kansu shekaru da yawa, galibi a Turai. Misali, Jamus na amfani da CDMA, yayin da Arewacin Turai, Brazil da Indonesia ke amfani da LTE. Hukumomin Jamus kwanan nan sun ba wa fannin makamashi da bakan 450 MHz. Doka ta tsara ikon sarrafa ramut na abubuwa masu mahimmanci na grid wutar lantarki. A cikin Jamus kadai, miliyoyin abubuwan cibiyar sadarwa suna jiran a haɗa su, kuma bakan 450 MHz ya dace da wannan. Wasu ƙasashe za su biyo baya, za a tura su cikin sauri.
Mahimman hanyoyin sadarwa, gami da muhimman ababen more rayuwa, kasuwa ce mai girma wacce ke ƙara bin dokoki yayin da ƙasashe ke aiki don rage tasirin muhallinsu, tabbatar da samar da makamashi, da kare lafiyar 'yan ƙasarsu. Dole ne hukumomi su sami damar sarrafa mahimman abubuwan more rayuwa, sabis na gaggawa dole ne su daidaita ayyukansu, kuma dole ne kamfanonin makamashi su iya sarrafa grid.
Bugu da ƙari, haɓaka aikace-aikacen birni mai wayo yana buƙatar cibiyoyin sadarwa masu ƙarfi don tallafawa babban adadin aikace-aikace masu mahimmanci. Wannan ba amsan gaggawa ba ce kawai. Mahimman hanyoyin sadarwar sadarwa sune ababen more rayuwa waɗanda ake ci gaba da amfani da su akai-akai. Wannan yana buƙatar halayen LTE 450, kamar ƙarancin amfani da wutar lantarki, cikakken ɗaukar hoto, da bandwidth na LTE don tallafawa watsa sauti da bidiyo.
Ƙarfin LTE 450 sananne ne a Turai, inda masana'antar makamashi ta sami nasarar ba da dama ga rukunin 450 MHz don LTE Low Power Communications (LPWA) ta amfani da murya, ma'aunin LTE da LTE-M a cikin Sakin 3GPP 16 da Intanet na Abubuwa.
Ƙungiyar 450 MHz ta kasance ƙwaƙƙwarar barci don sadarwa mai mahimmanci a cikin 2G da 3G zamanin. Koyaya, yanzu an sake sabunta sha'awa yayin da makada a kusa da 450 MHz ke tallafawa LTE CAT-M da NB-IoT, yana mai da su manufa don aikace-aikacen IoT. Yayin da waɗannan turawar ke ci gaba, hanyar sadarwar LTE 450 za ta yi amfani da ƙarin aikace-aikacen IoT da amfani da lokuta. Tare da saba kuma galibi akwai ababen more rayuwa, ita ce kyakkyawar hanyar sadarwa don sadarwa mai mahimmanci na yau. Hakanan yayi daidai da makomar 5G. Abin da ya sa 450 MHz ke da kyau don tura cibiyar sadarwa da mafita na aiki a yau.


Lokacin aikawa: Satumba-08-2022